™-»..§..‘๑’..^^..9[B] FAMILY..^^..‘๑’..§..«-™
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA ĐÌNH THÂN YÊU CỦA CHÚNG TA [B-FRIENDS]

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Diễn Đàn
Top posters
LonelySnow (287)
Con rùa bỏ đi... I_vote_lcapCon rùa bỏ đi... I_voting_barCon rùa bỏ đi... I_vote_rcap 
kẹo_Alex (117)
Con rùa bỏ đi... I_vote_lcapCon rùa bỏ đi... I_voting_barCon rùa bỏ đi... I_vote_rcap 
everyheart9x (115)
joo (96)
Phùng Quang Hưng (55)
_Buồn_ (55)
kid (54)
NgÔÇ'_BuÔn` (49)
vuhaiyen.13 (42)
junni_kyumin (40)
Poll

Con rùa bỏ đi...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hehehe_29.10
Member
Member
hehehe_29.10

Nữ

Con rùa bỏ đi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Con rùa bỏ đi...   Con rùa bỏ đi... I_icon_minitimeSat Jun 20, 2009 8:59 pm

Bố mua cho mình 1 con rùa. Lúc đầu mình thấy nó chẳng đẹp đẽ: đầu thì dài như cái bơm, mắt thì liếc lên liếc xuống, tay chân ngắn cũn cỡn, lúc nào nó cũng lê lết mãi mới đến nơi, động 1 tí là thụt cái cổ vào, gõ mãi không ra. :affraid: Bố bảo tặng mình một món quà nhưng lúc nhìn thấy nó mình thất vọng ghê gớm. :)) Mà mình có được nuôi nó từ trong trứng nước đâu, lúc đem về nó đã to như cục gạch ặc ặc . Cũng chả biết là đực hay cái hay lưỡng.
Nó cứ chui tọt vào gầm giường mình, mà con này bị điếc hay sao ý, gọi mãi nó hok ra, phải lấy que khều nó ra. Mình định buộc 1 cái dây vào cổ nó cho đỡ lạc nhưng đang buộc nó thụt đầu vào mất thế là hết buộc...
Lúc đầu mình ghét nó lắm nhưng thực ra khi phải ở một mình có mỗi nó làm bạn với mình. Có chuyện gì mình cũng nói với nó. Mặc dù nó nghe hok hiểu, nó cũng chẳng biết mình là ai, quay đi 1 cái là nó chui tọt vào gầm giường. Tất cả những gì mà nó biết là nó tên là Rùa, nó biết bò, biết ăn muỗi, nhà nó ở gầm giường. Nói chuyện với nó bực mình đến nỗi muốn đá nó đi cho xong. giận dữ
Thế nhưng lúc mình khóc cũng khóc cạnh nó, lúc cười cũng cười với nó, lúc ngủ mình nằm ở trên, nó nằm hay bò ở dưới thì hok biết. Thế là mình hok ghét nó nữa mà lại yêu nó.
Đến ngày hôm kia, mình đem nó xuống dưới nhà, nó lại chui vào gầm tủ. Lúc đi lên mình quên mất nó. Đến trưa nhớ ra, chạy đi tìm thì hok thấy nó đâu nữa. :)) Mình tìm, chị mình tìm, anh mình tìm, cả nhà mình tìm, nhà hàng xóm cũng tìm nhưng hok thấy. Thế là nó đã bỏ đi. Mình chung sống với nó hơn 2 tuần mà nó bỏ đi hok 1 lời từ biệt. Mình buồn ghê gớm. Từ giờ mình chẳng còn ai nói chuyện, chẳng còn ai chơi với mình. :)) Thấy nhớ nó lắm.
Nếu bạn nào nhìn thấy 1 con rùa lang thang thì chắc là rùa nhà mình, đem nó về cho mình nhé. Nó tên là rùa, đặc điểm giống những con rùa khác. Xin chân thành cảm ơn!!! yêu thế
Lần sau mình sẽ nuôi nòng nọc vậy. :))
Khách vi
Khách viếng thăm

Con rùa bỏ đi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con rùa bỏ đi...   Con rùa bỏ đi... I_icon_minitimeSat Jun 20, 2009 9:06 pm

bảo thật ! mày nuôi con nhện ý ! Twisted Evil
hehehe_29.10
Member
Member
hehehe_29.10

Nữ

Con rùa bỏ đi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con rùa bỏ đi...   Con rùa bỏ đi... I_icon_minitimeSat Jun 20, 2009 9:19 pm

Sao lại là con nhện? so fun Nó nhiều lông nhiều chân lắm, tao sợ lắm. ặc ặc
Tao mà phải làm bạn với con nhện ak? giận dữ Mày làm bạn với con ruồi đi. nhíu mày
everyheart9x
Member
Member
everyheart9x

Nữ

Con rùa bỏ đi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con rùa bỏ đi...   Con rùa bỏ đi... I_icon_minitimeSat Jun 20, 2009 10:45 pm

he he. Con rùa tao mua hồi đi tham qan vẫn sống này :)) Đéo nói năng gì vs nó. CHo nó vào thùng nước. Đến h thì cho ăn :D Vẫn sống nhăn răng. Bây h tao còn nuôi thỏ cơ =)) Nó toàn xổng chuồng. Đêm qua nó xổng fải xuống pắt nó vào chuồng :-s
Sponsored content

Con rùa bỏ đi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con rùa bỏ đi...   Con rùa bỏ đi... I_icon_minitime

Con rùa bỏ đi...
Trang 1 trong tổng số 1 trang