™-»..§..‘๑’..^^..9[B] FAMILY..^^..‘๑’..§..«-™
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA ĐÌNH THÂN YÊU CỦA CHÚNG TA [B-FRIENDS]

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Diễn Đàn
Top posters
LonelySnow (287)
Gục ngã... I_vote_lcapGục ngã... I_voting_barGục ngã... I_vote_rcap 
kẹo_Alex (117)
everyheart9x (115)
joo (96)
Phùng Quang Hưng (55)
_Buồn_ (55)
kid (54)
NgÔÇ'_BuÔn` (49)
vuhaiyen.13 (42)
junni_kyumin (40)
Poll

Gục ngã...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hehehe_29.10
Member
Member
hehehe_29.10

Nữ

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeWed Jun 10, 2009 9:18 pm

Trước đây, mình nghĩ mình không thể gục ngã hơn thế... Mình nghĩ rằng mình sẽ được hạnh phúc và sẽ không có thêm nỗi đau nào nữa nhưng hình như mình đã sai...
Giờ đây mình đang gục ngã hơn bao giờ hết, cảm giác như không thể gượng dậy nổi...Khóc là xong ư? Bây giờ mình thậm chí còn không khóc nổi , chỉ cảm thấy trong lòng trống rỗng, không có một chút cảm giác gì. Mệt mỏi vì lúc nào cũng phải chịu đựng những điều đau đớn mà không nói được cho ai. Kiệt sức vì cố gắng xây dựng một cái vỏ bọc.Tuyệt vọng vì chẳng có gì quan trọng với mình, chẳng có lý do gì để mình sống. Thế nhưng sao mình vẫn cứ hi vọng...Hi vọng một ngày sẽ có người hiểu được mình, sẽ có người để mình dựa vào khi gục ngã thế này...Càng hi vọng bao nhiêu thì lại tuyệt vọng bấy nhiêu...
Hạnh phúc với mình là cái gì mong manh quá, nó chưa bao giờ ở lại với mình lâu. Mỗi lần nó đến làm mình càng hi vọng rồi khi nó đi lại để lại một nỗi đau rất lớn. Những thứ trước đây mình từng yêu quý giờ đây lại làm tổn thương mình...Ngày qua ngày, mình càng không chịu nổi.
Khóc thì đã sao? Ai mà chẳng có lúc yếu mềm. Nghĩ thế sao mình vẫn không dám khóc? Vì mình sợ người khác cho mình là yếu đuối.Nhưng cố gắng để không khóc thì nước mắt lại càng chảy ra...Mình khóc vì cái gì? Khóc vì kí ức đẹp đẽ giờ làm mình đau khổ, khóc vì sự cô đơn trống trải mà mình chịu đựng ngày này qua ngày khác, năm này qua năm khác, khóc vì mất đi những thứ có ý nghĩa đối với mình. Khóc được đã tốt, tuy là yếu đuối nhưng nó sẽ làm ta cảm thấy nhẹ nhõm hơn.Đừng ghét khóc...
Quên ư? Đối với mình nó là cái từ xa xỉ quá. Mình khâm phục được những ai làm được điều đó. Làm sao mà quên được khi còn hi vọng mà không thể dập tắt hi vọng đó. Làm sao quên được khi mọi thứ xung quanh đều gợi nhớ đến kỉ niệm ngày xưa. Ai cũng bảo mình quên đi nhưng thực sự là mình không làm được...
Thôi, dù thế nào cũng sẽ phải sống chứ.Mọi người không muốn thấy mình thê thảm thế này đâu.Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua đi thôi.Mình khóc cho người ta thì ai khóc cho mình, mình sống cho người ta thì ai sống cho mình đây? Từ giờ quyết định sẽ không khóc trước mặt người ta nữa, không để ai thấy mình khóc nữa.Mình sẽ không phá vỡ cái vỏ bọc mà mình cố công xây dựng nên để người ta thấy mình yếu đuối.Cố lên, rồi mình sẽ làm được nhỉ... bye
Khách vi
Khách viếng thăm

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeWed Jun 10, 2009 9:35 pm

Cố lên ! bài viết hay quá ! Hi vọng... rồi lại tuyệt vọng và tự nhủ mình sẽ thay đổi sẽ ko đặt quá nhiều niềm tin vào những cái gì xa xôi Nhưng liệu ta có làm đc ko hay sau vài ngày đã bình tâm ta lại gây dựng lên 1 thế giới , sống trong cái thế giới đó Gục ngã... Cuteonion53và lại hi vọng cái mà mình đã từng nhủ đừng bao giờ thế thế nữa !con người thật là lạ !!!!

Được sửa bởi Snow ngày Wed Jun 10, 2009 9:37 pm; sửa lần 1.
Khách vi
Khách viếng thăm

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeWed Jun 10, 2009 9:37 pm

Dẫu sao vẫn hi vọng Đỗ sẽ làm đc điều mình muốn cố lên nha !
everyheart9x
Member
Member
everyheart9x

Nữ

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 3:51 am

"Mệt mỏi vì lúc nào cũng phải chịu đựng những điều đau đớn mà khônglo nói được cho ai. Kiệt sức vì cố gắng xây dựng một cái vỏ bọc.Tuyệt vọng vì chẳng có gì quan trọng với mình, chẳng có lý do gì để mình sống." ~> đừng cố giấu trong lòng những điều đau đớn, cứ chia sẻ vs ng` khác, có thể k giải quyết đc nhưng sẽ k fải quá mệt mỏi. Đừng cố gắng xây dựng vỏ bọc cho m` vì như thế sẽ làm mìh thêm mệt mỏi, áp lực, hãy sống thật vs bản thân, vs kon ng` thật của m`. Còn lí do để sống thì nhiều lắm: Gia đìh, bạn bè ... Sống vì tươg lai, đừg nhìn lại quá khứ. u will be ok!
Khách vi
Khách viếng thăm

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 7:11 am

Ừ ! quá khứ vẫn mãi chỉ là quá khứ ! đừng để nó lặp lại là đc . cố lên nha
kid
Pop memb
Pop memb
kid

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 11:56 pm

bài này chị tự vít or trên mạg
nếu tự thỳ đây đúg là tỳnh cảm thật của chị,em chỉ mog chị cố gắng lên và đưg bao h gục ngã nữa mà thui
hehehe_29.10
Member
Member
hehehe_29.10

Nữ

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeFri Jun 12, 2009 3:51 am

Thanks mọi người. ❤ Mấy ngày trước mình sống thế nhưng bây h sau khi nói ra được những lời cần nói thì thấy khá hơn rồi. Mọi chuyện trước đây coi như đã hết. Bạn heart nói đúng:cheers:. Quá khứ chỉ là quá khứ thôi, không trở lại được nữa, từ bây h mình sẽ không mắc những sai lầm đã mắc phải, cũng không gục ngã quá nặng nề như trước. Cái gì rồi cũng sẽ qua thôi. Từ bây h sẽ nói bye với quá khứ và hi với hiện tại.
Bài này chị tự viết em ạ. Mà cho chị hỏi kid là VG or HG?
joo
Pop memb
Pop memb
joo

Nữ

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitimeFri Jun 12, 2009 4:24 am

kid là VG mà Twisted Evil
http://tvxqvietnam.1forum.biz/forum-f1/
Sponsored content

Gục ngã... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gục ngã...   Gục ngã... I_icon_minitime

Gục ngã...
Trang 1 trong tổng số 1 trang